| ข้อมูลจำเพาะ | รายละเอียด |
|---|---|
| ชื่อผลิตภัณฑ์ | TF Card เกรดอุตสาหกรรม |
| คอนโทรลเลอร์ | SA |
| อินเทอร์เฟซ | SD6.1 |
| แรงดันไฟฟ้าในการทำงาน | 2.7V-3.6V: 16GB-256GB 3.3V/1.8V: 512GB-2TB |
| ระดับความเร็ว | C10, U3, V30, A1, A2 |
| ความเร็วในการอ่าน | 160 MB/s |
| ความเร็วในการเขียน | 140 MB/s |
| ระบบไฟล์ | FAT32/exFAT |
| ระดับความเร็ววิดีโอ | V30 |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40°C ถึง 85°C |
| การรับประกัน | 3 ปี |
| มิติการเปรียบเทียบ | TF Card เกรดอุตสาหกรรม | TF Card เกรดผู้บริโภค |
|---|---|---|
| ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน | -40°C ถึง 85°C |
0°C ถึง 70°C |
| ชิปหน่วยความจำแฟลช | ส่วนใหญ่เป็น SLC/MLC บางรุ่นรองรับ PSLC | ส่วนใหญ่เป็น TLC ต้นทุนต่ำกว่า |
| รอบ P/E (อายุการเขียน/ลบ) | 10,000-100,000 ครั้ง | 3,000-10,000 ครั้ง |
| MTBF (ค่าเฉลี่ยเวลาระหว่างความล้มเหลว) | มากกว่า 1 ล้านชั่วโมง | หลายหมื่นชั่วโมง |
| การป้องกันความปลอดภัยของข้อมูล | การแก้ไขข้อผิดพลาด ECC ในตัว, การป้องกันการสูญเสียพลังงาน, การวินิจฉัยตนเองของข้อผิดพลาด | ฟังก์ชันแก้ไขข้อผิดพลาดพื้นฐาน, ไม่มีการป้องกันการสูญเสียพลังงาน |
| โหมดการทำงาน | รองรับการทำงานต่อเนื่อง 24/7 | การทำงานเป็นช่วงๆ มีแนวโน้มที่จะล้มเหลวภายใต้ภาระงานสูงเป็นเวลานาน |
| ช่วงความจุ | ส่วนใหญ่ 256MB-128GB บางรุ่นสูงสุด 256GB | 2GB-1TB, ตัวเลือกความจุที่หลากหลายกว่า |
| สถานการณ์ที่ใช้งานได้ | ระบบอัตโนมัติในอุตสาหกรรม, การเฝ้าระวังอัจฉริยะ, ระบบขนส่งทางราง, การจัดเก็บพลังงาน | โทรศัพท์มือถือ, แท็บเล็ต, กล้องทั่วไป, เครื่องเล่นเกม |